LỄ ĐẶT VÒNG HOA VÀ DÂNG HƯƠNG TẠI BIA CHIẾN CÔNG CẦU CHÁY VÀ NHÀ BIA GHI TÊN LIỆT SĨ XÃ!
Thứ sáu - 26/04/2024 05:523120
Sáng ngày 26/4/2024, UBND xã Hòa Mỹ Đông tổ chức Lễ đặt vòng hoa và dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Bia chiến công Cầu Cháy và Nhà bia ghi tên liệt sĩ xã Nhân kỷ niệm 49 năm Ngày giải phóng hoàn toàn Miền Nam thống nhất hoàn toàn Miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2024). Dự buổidâng hương có đồng chí Lê Văn Hòa – HUV. Bí thư Đảng ủy xã, đồng chí Đặng Văn Ghé, Phó bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã, đồng chí Nguyễn Ngọc Ảnh, CT. UBND xã; đồng chí Lê Tuấn Nhã, UV. BTV Đảng ủy, CT.UBMTTQVN xã, có đồng chí Nguyễn Bá Hòa – PCT. UBND xã; các đồng chí đại diện các đoàn thể xã, công chức xã, các Hội, Đoàn thể xã, các đồng chí công chức, người hoạt động không chuyên trách xã. Trong không khí trang nghiêm các đại biểu đã thành kính dâng hương, đặt vòng hoa và giành phút mặc niệm tưởng nhớ công lao các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng chiến đấu hy sinh vì độc lập, tự do của Tổ quốc.